BangBạchLong.TK
Chào mừng Bạn đến diễn đàn Bang Bạch Long - Server Diên Tân
+ Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến diễn đàn chúng tôi, vui lòng chọn "Đăng Ký" để được là thành viên của diễn đàn chúng tôi.
Chú Ý: đăng ký "Tên Truy cập" phải giống Tên Gia Đình trong game, nếu không sẽ không được kích hoạt.
+ Nếu bạn đã là thành viên, vui lòng chọn "Đăng Nhập" để tiếp tục tham gia cùng chúng tôi.
Chúc bạn có 1 ngày thật vui vẻ và thoải mái khi tham gia diễn đàn.
BangBạchLong.TK
Chào mừng Bạn đến diễn đàn Bang Bạch Long - Server Diên Tân
+ Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến diễn đàn chúng tôi, vui lòng chọn "Đăng Ký" để được là thành viên của diễn đàn chúng tôi.
Chú Ý: đăng ký "Tên Truy cập" phải giống Tên Gia Đình trong game, nếu không sẽ không được kích hoạt.
+ Nếu bạn đã là thành viên, vui lòng chọn "Đăng Nhập" để tiếp tục tham gia cùng chúng tôi.
Chúc bạn có 1 ngày thật vui vẻ và thoải mái khi tham gia diễn đàn.
BangBạchLong.TK
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

BangBạchLong.TK

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
MinhKinh
Những thắc mắc về xưởng dệt  Poll_leftNhững thắc mắc về xưởng dệt  I_voting_barNhững thắc mắc về xưởng dệt  Poll_right 
BlackKiller
Những thắc mắc về xưởng dệt  Poll_leftNhững thắc mắc về xưởng dệt  I_voting_barNhững thắc mắc về xưởng dệt  Poll_right 
Admin
Má Ơi !!!
Hoàngkaka
kensirong1988
Phiên Vũ
handoi9x
mayhabuoikcl
luandaotien
Latest topics
» xin vao bang
Những thắc mắc về xưởng dệt  Icon_minitime29/09/11, 02:30 pm by mayhabuoikcl

» TDXK - rất hên xui
Những thắc mắc về xưởng dệt  Icon_minitime30/08/11, 09:08 am by Phiên Vũ

» Chức quan và tướng nhận được khi farm UD
Những thắc mắc về xưởng dệt  Icon_minitime28/08/11, 11:23 am by MinhKinh

» Danh sách tham gia BHC
Những thắc mắc về xưởng dệt  Icon_minitime21/08/11, 08:21 pm by tuan_uia3

» Những thắc mắc về xưởng dệt
Những thắc mắc về xưởng dệt  Icon_minitime13/08/11, 11:15 pm by MinhKinh

» Vấn Đề về các thành viên của bang
Những thắc mắc về xưởng dệt  Icon_minitime12/08/11, 08:35 pm by MinhKinh

» CB test dsdasadsadsads
Những thắc mắc về xưởng dệt  Icon_minitime10/08/11, 08:48 pm by MinhKinh

» Thảo Luận về vấn đề bang hội và quả lý bang
Những thắc mắc về xưởng dệt  Icon_minitime08/08/11, 11:21 am by BlackKiller

» Chức quan và các tướng nhận được
Những thắc mắc về xưởng dệt  Icon_minitime05/08/11, 12:38 pm by BlackKiller

Gallery
Những thắc mắc về xưởng dệt  Empty

Những thắc mắc về xưởng dệt

Go down 
Tác giảThông điệp
MinhKinh
Admin
MinhKinh

Những thắc mắc về xưởng dệt  Empty
Bài gửiTiêu đề: Những thắc mắc về xưởng dệt    Những thắc mắc về xưởng dệt  Icon_minitime13/08/11, 11:15 pm

Trong khoảng thời gian gần đây, Sơn Trang nhận được một số thắc mắc của chư vị Tướng Quân về Xưởng Dệt, ngày hôm nay Tam Quốc Sơn Trang xin trả lời một số câu hỏi chính của chư vị Tướng Quân về xưởng dệt nói chung.

I.Xưởng Dệt là gì?

Xưởng dệt là nơi bạn có thể kiếm được một lượng bạc lớn mỗi ngày . Bạn có thể dệt vải 10 lần 1 ngày và thời gian đóng băng mỗi lần cách nhau 5 phút. Bạn có thể xóa đóng băng bằng xu ( 3 xu / 1 phút)

II.Khi nào tôi có Xưởng Dệt?

Xưởng dệt(cấp độ 1) sẽ được tự động mở khi đại điện của bạn đạt cấp 82 . Nhưng bạn cần nâng cấp xưởng dệt lên cấp 82 mới có thể bắt đầu dệt. Để nâng cấp xưởng dệt từ cấp độ 1 lên cấp độ 82 bạn sẽ tốn khoảng 320k bạc.

III.Làm sao để tôi có thể dệt vải?

Sau khi xưởng dệt đạt cấp 20 , bạn hãy click vào xưởng dệt và bắt đầu dệt

Khi mới vào xưởng dệt bạn sẽ bắt gặp
Những thắc mắc về xưởng dệt  Xuongdet2
Bạn hãy ấn vào lập tổ đội để tiếp tục dệt

Sau đó sẽ đến giao diện
Những thắc mắc về xưởng dệt  Xuongdet
Phần màu đỏ sẽ là công nhân của bạn
Phần màu xanh sẽ là loại vải bạn muốn dệt

IV.Hướng dẫn cơ bản về Xưởng Dệt

1.Ở phía góc trái bạn sẽ thấy phần sản phẩm . Cấp độ công nhân càng cao , bạn sẽ càng dệt được những loại vải tinh xảo hơn ,lượng bạc thu được sẽ cao hơn và kinh nghiệm công nhân thu được sẽ nhiều hơn.
2.Giá bán vải sẽ được biến động từ 60 đến 150 . Cứ 30 phút giá cả sẽ thay đổi 1 lần(Nếu giá vải đang lên bạn sẽ thấy mữi tên xanh , còn ngược lại sẽ là mũi tên đỏ)
3.Giá bán ở mỗi khu vực là khác nhau .
4.Tỉ lệ bạo kích và thành công của mội loại vải dệt là khác nhau . Có những loại vải dệt 90% thành công nhưng tỉ lệ bạo thấp (20%) . Nhưng có những loại vải dệt 50% thành công nhưng tỉ lệ bạo kích cao (40%)v..v..
5.Tỉ lệ bạo kích là số tiền tăng mạnh khi bạn tiến hành dệt , thông thường là gấp đôi số tiền bán vải cơ bản nhưng đổi khi gấp ba, bốn lần .
V.Công nhân dệt vải
Bạn sẽ bắt đầu dệt vải với một công nhân .Mỗi lần dệt vải dù thành công hay thất bại bạn đều nhận được một lượng kinh nghiệm cho công nhân (Thành công sẽ nhận được nhiều kinh nghiệm hơn thất bại).
Cấp độ của công nhân sẽ bị giới hạn bởi cấp độ xưởng dệt. Cụ thể là nếu xưởng dệt bạn cấp 82 , cấp độ công nhân tối đa của bạn sẽ là 2 . Nếu bạn muốn công nhân tiếp tục lên cấp độ , bạn cần nâng cấp xưởng dệt lên tiếp.

VI.Làm sao tôi có thể chuyển sinh công nhân? Chuyển sinh thì tôi được gì?

Khi công nhân bạn đạt cấp độ 10 , bạn có thể chuyển sinh.Sau khi chuyển sinh,công nhân của bạn có thể nhận được thêm kinh nghiệm khi dệt vải , hoặc thêm % thành công , thêm % bạo kích.
Sau khi chuyển sinh , công nhân bạn sẽ nhận được nhiều kinh nghiêm hơn.

VII.Liệu tôi có thể có nhiều hơn 1 công nhân dệt?

Đúng vậy , khi xưởng dệt đạt cấp 92 .Sau khi chuyển sinh công nhân thứ nhất 2 lần , bạn sẽ nhận được công nhân thứ hai . Công nhân thứ ba sẽ xuất hiện khi đại điện đạt cấp 96 và bạn chuyển sinh công nhân thứ hai 1 lần
Càng nhiều công nhân thì lượng kinh nghiệm bạn cho công nhân nhận được sẽ càng nhiều, và lượng tiền bạn nhận được sau khi dệt sẽ càng lớn

VIII.Tại sao nên lập tổ đội khi dệt?

Bạn không nên dệt một mình , bạn có thể lập tổ đội với 2 người chơi khác trong một lần dệt.Khi bạn gia nhập tổ đội , điều đầu tiên bạn cần chú ý đó là giá cả khi dệt . Nếu giá bán vải tại khu vực của bạn đang là 135 , bạn lập tổ đội và một người chơi khác đang ở khu vực có giá bán vải là 95 thì giá bán vải tổ đội của bạn là (135+95)/2 =115 . Vì vậy tổ đội của bạn tốt nhất là tập hợp những người chơi ở trong khu vực có giá cả tương đương nhau
Điều thứ hai là khi lập tổ đội , tất cả các kỹ năng riêng của công nhân sẽ được cộng dồn với nhau
Ví dụ:Công nhân người chơi A sau khi chuyển sinh có kỹ năng tăng khả năng bạo kích
Công nhân người chơi B sau khi chuyển sinh có kỹ năng tăng khả năng thành công
Thì tổ đội của bạn sẽ vừa tăng kỹ năng bạo kích , vừa tăng kỹ năng thành công
Điều thứ ba là khi lập tổ đội sẽ tăng lượng bạc thu được , tăng điểm kinh nghiệm công nhân thu được
Bạn có thể giới hạn người chơi cùng quốc gia hoặc bang hội tham gia dệt cùng

IX.Thương Minh
Thương minh giúp bạn tăng cường những tính năng nhận được sau khi dệt . Cứ mỗi mùa đông bạn sẽ nhận được một thương minh bất kỳ trong 12 thương minh và tất cả những thương minh cũ sẽ bị biến mất đi. Để nhận được 12 thương minh trong 1 năm là điều hoàn toàn có thể làm được qua việc trao đổi thương nhân hoặc mua bằng xu . Thương mình bạn nhận được từ hệ thống sẽ có màu vàng và khi bạn gửi thương đội , người chơi nhận thương đội của bạn sẽ nhận được thương minh đó . Thương minh sau khi bạn nhận được sẽ có màu xanh.Dưới đây là bảng thương minh
Những thắc mắc về xưởng dệt  1 Lâu Lan:Cơ hội nhỏ tăng lượt vải dệt
Những thắc mắc về xưởng dệt  2 Tây Vực:Cơ hội lớn tăng lượt vải dệt
Những thắc mắc về xưởng dệt  3 Ba Thục:Giá bán tăng ít(5%)
Những thắc mắc về xưởng dệt  4 Đại Lý:Giá bán tăng mạnh(10%)
Những thắc mắc về xưởng dệt  5 Mân Nam:Cơ hội nhỏ giá bán tăng gấp đôi
Những thắc mắc về xưởng dệt  6 Liêu Đông:Cơ hội lớn giá bán tăng gấp đôi
Những thắc mắc về xưởng dệt  7 Quan Đông:Lợi nhuận tăng khi có người dệt cùng(10% khi tổ đội 2 , 20% khi tổ đội 3)
Những thắc mắc về xưởng dệt  8 Hoài Nam:Tăng cường thương mại mậu dịch
Những thắc mắc về xưởng dệt  9 Kinh Sở:Giảm tỷ lệ bị cướp
Những thắc mắc về xưởng dệt  10 Nam Việt:Tỷ lệ bị cướp giảm mạnh
Những thắc mắc về xưởng dệt  11 Tâm Dương:Tăng kinh nghiệm cho công nhân dệt vải(10%)
Những thắc mắc về xưởng dệt  12 Lĩnh Nam:Có sắc xuất giảm thời gian đóng băng sau mỗi lần dệt 1 phút

Nguồn : http://diendan.tamquoctruyenky.com/showthread.php?p=118802

Những thắc mắc về xưởng dệt
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Toàn tập về trang bị và những điều liên quan