BangBạchLong.TK
Chào mừng Bạn đến diễn đàn Bang Bạch Long - Server Diên Tân
+ Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến diễn đàn chúng tôi, vui lòng chọn "Đăng Ký" để được là thành viên của diễn đàn chúng tôi.
Chú Ý: đăng ký "Tên Truy cập" phải giống Tên Gia Đình trong game, nếu không sẽ không được kích hoạt.
+ Nếu bạn đã là thành viên, vui lòng chọn "Đăng Nhập" để tiếp tục tham gia cùng chúng tôi.
Chúc bạn có 1 ngày thật vui vẻ và thoải mái khi tham gia diễn đàn.
BangBạchLong.TK
Chào mừng Bạn đến diễn đàn Bang Bạch Long - Server Diên Tân
+ Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến diễn đàn chúng tôi, vui lòng chọn "Đăng Ký" để được là thành viên của diễn đàn chúng tôi.
Chú Ý: đăng ký "Tên Truy cập" phải giống Tên Gia Đình trong game, nếu không sẽ không được kích hoạt.
+ Nếu bạn đã là thành viên, vui lòng chọn "Đăng Nhập" để tiếp tục tham gia cùng chúng tôi.
Chúc bạn có 1 ngày thật vui vẻ và thoải mái khi tham gia diễn đàn.
BangBạchLong.TK
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

BangBạchLong.TK

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
MinhKinh
1 số mẹo vặt trong TQTK Poll_left1 số mẹo vặt trong TQTK I_voting_bar1 số mẹo vặt trong TQTK Poll_right 
BlackKiller
1 số mẹo vặt trong TQTK Poll_left1 số mẹo vặt trong TQTK I_voting_bar1 số mẹo vặt trong TQTK Poll_right 
Admin
Má Ơi !!!
Hoàngkaka
kensirong1988
Phiên Vũ
handoi9x
mayhabuoikcl
luandaotien
Latest topics
» xin vao bang
1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime29/09/11, 02:30 pm by mayhabuoikcl

» TDXK - rất hên xui
1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime30/08/11, 09:08 am by Phiên Vũ

» Chức quan và tướng nhận được khi farm UD
1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime28/08/11, 11:23 am by MinhKinh

» Danh sách tham gia BHC
1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime21/08/11, 08:21 pm by tuan_uia3

» Những thắc mắc về xưởng dệt
1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime13/08/11, 11:15 pm by MinhKinh

» Vấn Đề về các thành viên của bang
1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime12/08/11, 08:35 pm by MinhKinh

» CB test dsdasadsadsads
1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime10/08/11, 08:48 pm by MinhKinh

» Thảo Luận về vấn đề bang hội và quả lý bang
1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime08/08/11, 11:21 am by BlackKiller

» Chức quan và các tướng nhận được
1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime05/08/11, 12:38 pm by BlackKiller

Gallery
1 số mẹo vặt trong TQTK Empty

1 số mẹo vặt trong TQTK

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
MinhKinh
Admin
MinhKinh

Bài gửiTiêu đề: 1 số mẹo vặt trong TQTK   1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime28/07/11, 03:34 pm

Phần 1. Những điều chắc chắn đã test

1. Khi lên lv 41 bạn sẽ có thương đội, và để đỡ mất công đi rao bạn hãy gửi nó cho chư hầu của bạn. Sẽ không phải chờ đồng ý gì hết

2. Khi đánh nhau, nhất là khi đánh với quân đoàn, hoặc là khi tham gia BHC, rất mất thời gian xem. Hoặc bạn muốn nhanh chóng hoàn thành đóng băng bằng xu hoặc bạn không muốn xem thì bạn hãy tắt trình duyệt đi và đăng nhập lại, đỡ mất thời gian. Bạn yên tâm là UD và đồ ( nếu có ) bạn vẫn sẽ nhận được

3. Về thời gian Up đồ, mỗi lần nâng đồ mất 5', giới hạn đóng băng là 20'. Nếu chỉ số ma lực cao và đang tăng thì bạn nên up 4 lần thôi và chờ thời gian chờ xuống dưới 15 thì tiếp tục up

4. Không nên để lính đầy nếu đang thiếu lúa.Vì bạn sẽ bị thăm viếng liên tục. Mình đã gặp phải trường hợp này rồi . Quả thực chẳng biết làm gì ngoài chờ thời gian trôi

5. Về TĐ, nếu bạn có Tiền Trang thì nên up Tiền Trang cao nhất có thể trước khi gửi TĐ vì như vậy số tiền nhận đuợc sẽ cao hơn

6. Khi gửi TĐ, số tiền bạn thu đc phụ thuộc vào cấp Tiền Trang của bạn và của ngừoi nhận TĐ, nên nếu bạn có nhiều lựa chọn gửi TĐ nên chọn người nào cho bạn nhiều tiền nhẩt , ví dụ cùng là 18 TĐ có người sẽ cho bạn 2,4k nhưng có người chỉ cho bạn 1,7k thôi chả hạn. Khuyến khích tìm những đối tác giao thuơng quen thuộc

7. Cấp của Binh Doanh càng cao thì số quân bạn tuyển đc mà ko cần dùng lúa càng nhiều nên nếu bạn thích bán lúa và ko muốn phí lúa để tuyển quân thì có thể để Binh Doanh cao, Bạn đánh nhau cả ngày ko cần dùng lúa chỉ cần tuyển lính free là đủ. Nhưng cũng nên lưu ý là khi bạn nâng cấp binh doanh thì tiền chiêu lính sẽ tăng. Ví dụ như binh doanh lv 5 chiêu 1000 lính sẽ rẻ hơn binh doanh lv 10

Phần 2. Nhưng điều hên xui chưa test

Mấy cái trên mình chưa test hoặc vẫn có hên xui thất bại, chỉ là kinh nghiệm của một số bạn. Không khuyến khích sử dụng, ai sử dụng mà thất bại thì ráng chịu

1. Nếu bạn thích chơi sổ xố ( Ủy Phái ) thì nên dành tiền, canh lúc hệ thống báo ai đó UP đc đồ j ngon ngon thì đập tiền +xu UP , vì lúc đó ( theo mình thấy ) khả năng đc đồ ngon cao hơn

2. khi thái diễm buff miss liên tục trong 1 trận đánh thì theo mình các bạn đừng vội đánh lại ngay vì mình thấy trong khoảng thời gian đó thái diễm thường buff miss liên tục để tránh bị mất lượt

3. Khi up đồ với tỉ lệ khoảng >70% mà không thành công thì đừng vội up tiếp mà hãy chờ khoảng 3s rồi bấm nâng cấp vì khi bấm liên tục thì thường thành công sẽ thành công liên tục và thất bại sẽ thất bại liên tục

4. Khi bạn theo ma pháp thì mình thấy lv Thái Diễm + 2 = lv tướng ma pháp thì tỉ lệ miss sẽ thấp nhất
(nguồn TQTK)
MinhKinh
Admin
MinhKinh

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 số mẹo vặt trong TQTK   1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime28/07/11, 03:50 pm

Sau 1 thời gian chơi TQTK, ngộ ra 1 điều khi sắp BHC hoặc reset quân đoàn thì server liên tục full và phải đăng nhập liên tục để vào > ức chế tột độ, từ đó đã tìm dc cách login vào server bất kỳ lúc nào cũng ko sợ full, cách làm như sau:
Sử dụng trình duyệt FireFox có thể tải tại trang web chính thức của Firefox.
Chỉ dùng firefox cho việc đăng nhập game TQTK - ko đọc báo hay lướt web ở trình duyệt Firefox.
Chơi bao nhiêu acc cũng dc cả, ko cần sợ.
Lần đầu tiên sử dụng Firefox thì cứ đăng nhập vào server như bình thường, chơi bao nhiêu acc thì login bấy nhiêu (ấn + để mở thêm acc mà chơi).
Sau khi đăng nhập vào server rồi thì cứ chơi như bình thường. Đến lúc nghĩ hoặc BHC thì ấn X để đóng lại toàn bộ cửa sổ firefox ( tuyệt đối ko đóng từng cửa sổ ). sau khi đóng firefox thì mở lại firefox, chọn lịch sử trên thanh menu tool của firefox > khôi phục lại phiên làm việc trước. Bạn sẽ thấy toàn bộ account đều đc tự động đăng nhập vào server mà khỏi phải tốn công ngồi đợi ai đó thoát ra mới đăng nhập vào đc.
Thế là đã giải quyết đc việc đăng nhập khi full nhé. Cách này chỉ thích hợp cho các bạn chơi ở nhà thôi nhé. !!!
Má Ơi !!!
Thành Viên

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 số mẹo vặt trong TQTK   1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime29/07/11, 09:24 am

MinhKinh đã viết:
Sau 1 thời gian chơi TQTK, ngộ ra 1 điều khi sắp BHC hoặc reset quân đoàn thì server liên tục full và phải đăng nhập liên tục để vào > ức chế tột độ, từ đó đã tìm dc cách login vào server bất kỳ lúc nào cũng ko sợ full, cách làm như sau:
Chỉ dùng firefox cho việc đăng nhập game TQTK - ko đọc báo hay lướt web ở trình duyệt Firefox.
Lần đầu tiên sử dụng Firefox thì cứ đăng nhập vào server như bình thường, chơi bao nhiêu acc thì login bấy nhiêu (ấn + để mở thêm acc mà chơi).
Sau khi đăng nhập vào server rồi thì cứ chơi như bình thường. Đến lúc nghĩ hoặc BHC thì ấn X để đóng lại toàn bộ cửa sổ firefox ( tuyệt đối ko đóng từng cửa sổ ). sau khi đóng firefox thì mở lại firefox, chọn lịch sử trên thanh menu tool của firefox > khôi phục lại phiên làm việc trước. Bạn sẽ thấy toàn bộ account đều đc tự động đăng nhập vào server mà khỏi phải tốn công ngồi đợi ai đó thoát ra mới đăng nhập vào đc.
Thế là đã giải quyết đc việc đăng nhập khi full nhé. Cách này chỉ thích hợp cho các bạn chơi ở nhà thôi nhé. !!!

Cái này có ích nè, mình ngồi chờ cả buổi mới đăng nhập đc vào NKC, khi vào thì gần kết thúc rồi
BlackKiller
Thành Viên

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 số mẹo vặt trong TQTK   1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime29/07/11, 03:29 pm

Má Ơi !!! đã viết:
MinhKinh đã viết:

Cái này có ích nè, mình ngồi chờ cả buổi mới đăng nhập đc vào NKC, khi vào thì gần kết thúc rồi

sao phải khổ thế đăng nhập vô svever khác rùi đổi số ở đầu thành 21 là xong cái sever 1 có bao giờ full đâu ^^
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 số mẹo vặt trong TQTK   1 số mẹo vặt trong TQTK Icon_minitime

1 số mẹo vặt trong TQTK
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Auto luyện tướng trong TQTK